Cục giám định nhà nước về chất lượng công trình xây dựng - Bộ Xây dựng
State authority for construction quality inspection
Chủ đề:

Trả lời câu hỏi của bạn đọc Tại địa chỉ email: dinhsonson2@gmail.com về hồ sơ hoàn thành công trình

1. Nội dung câu hỏi:

Theo mẫu 02 phụ lục V Thông tư 26/2016/TT-BXD mục 9: “Kèm theo báo cáo là bộ hồ sơ hoàn thành công trình xây dựng”. Xin Bộ Xây dựng cho biết bộ hồ sơ hoàn thành đó sau khi cơ quan chuyên môn về xây dựng kiểm tra công tác nghiệm thu có trả lại cho Chủ đầu tư hay không?

2. Nội dung trả lời:

Sau khi nghiên cứu, Cục Giám định có ý kiến như sau:

Theo quy định tại Điểm a Khoản 2 Điều 13 Thông tư số 26/2016/TT-BXD ngày 26/10/2016 của Bộ Xây dựng quy định chi tiết một số nội dung về quản lý chất lượng và bảo trì công trình xây dựng (Thông tư số 26/2016/TT-BXD) thì khi hoàn thành thi công xây dựng hạng mục công trình, công trình xây dựng đưa vào sử dụng, Chủ đầu tư gửi văn bản theo mẫu số 02 Phụ lục V Thông tư số 26/2016/TT-BXD đến cơ quan chuyên môn về xây dựng để thực hiện việc kiểm tra công tác nghiệm thu theo quy định tại Điều 32 Nghị định số 46/2015/NĐ-CP ngày 12/5/2015 của Chính phủ về quản lý chất lượng và bảo trì công trình xây dựng. Trong đó, Mục 9 Mẫu số 02 Phụ lục V Thông tư số 26/2016/TT-BXD quy định: “gửi kèm theo báo cáo là danh mục hồ sơ hoàn thành công trình xây dựng”, không có nội dung quy định về việc nộp kèm theo báo cáo là bộ hồ sơ hoàn thành công trình./.

Cục Giám định

468

Câu hỏi khác

Trả lời câu hỏi của Ông Hoàng Dũng Mạnh (hoangdungmanh@gmail.com) về quy định các nội dung trong Mẫu dấu bản vẽ hoàn công. (9/5/2018)

Trả lời ông Nguyễn Đức Hoàng tại địa chỉ thư điện tửhoang.nguyenduc@hbc.vnliên quan đến vấn đề nghiệm thu công trình, hoàn thành & bàn giao đưa vào sử dụng vận hành. (7/5/2018)

Trả lời Ông Phạm Văn Việt (viet54xd4@gmail.com) về nghiệm thu bê tông R>28. (19/4/2018)

Hướng dẫn thực hiện Nghị định số 161/2016/NĐ-CP của độc giả Phạm Minh Bằng tại địa chỉ thư điện tử : messi245013@gmail.com, (9/3/2018)

Trả lời câu hỏi của ông Nguyễn Minh Trí về công tác tổ chức nghiệm thu công trình (25/10/2017)

Trả lời câu hỏi của Ông Nguyễn Minh địa chỉ tại hòm thư điện tử utbinh2000@yahoo.com về công tác nghiệm thu (17/10/2017)

Trả lời câu hỏi của Ông Phạm Trần Quang tại địa chỉ e-mail: phamtranquang_melinh@hanoi.gov.vn hỏi về việc cấp giấy phép xây dựng đối với công trình tạm để phục vụ thi công các công trình chính (12/10/2017)

Trả lời câu hỏi vê phê duyệt nhiệm vụ thiết kế xây dựng công trình của độc giảLâm Vũ Phong tại hòm thư lamvuphongpmu@gmail.com (31/8/2017)

Quy định về đóng dấu bản vẽ hoàn công (23/8/2017)

Thành phần ký vào biên bản nghiệm thu công việc khi nhà thầu tư vấn là liên danh (26/5/2017)

 


MẠNG KIỂM ĐỊNH
CHẤT LƯỢNG CÔNG TRÌNH XÂY DỰNG VIỆT NAM

QUẢNG BÁ THÔNG TIN
Chung cư Vinh Chợ nhà đất Vinh GRUUSOFT